THPT Nguyễn Chí Thanh
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
THPT Nguyễn Chí Thanh

Xung quanh các học sinh khối mười của trường THPT Nguyễn Chí Thanh

You are not connected. Please login or register

không nên Đăng ký vào Đại học Kiến trúc Đà Nẵng

2 posters

Go to page : 1, 2, 3  Next

Go down  Message [Page 1 of 3]

whitedragon

Vừa qua, trong tháng 12/2011, Bộ Giáo dục và Đào tạo đã tiến hành thanh tra và đình chỉ
tuyển sinh các ngành kinh tế, quản trị kinh doanh và kế toán ở Đại học Kiến trúc Đà Nẵng vì lý do thiếu giảng viên đủ trình độ để giảng dạy và không có tiến sĩ chủ nhiệm ngành. Nghiêm trọng hơn, tỷ lệ sinh viên trên giảng viên toàn trường ở Đại học Kiến trúc Đà Nẵng lên đến 54.3 sinh viên / 1 giảng viên Sự thật này ảnh hưởng không chỉ trực tiếp đến chất lượng đào tạo của những ngành Đại học Kiến trúc Đà Nẵng đã bị đình chỉ, mà cả đối với những ngành được xem thuộc chuyên môn của Đại học Kiến trúc Đà Nẵng như Kiến trúc, Xây dựng, Thiết kế Nội thất, và Thiết kế Đồ họa. Vì những ngành học trên đều là những ngành đào tạo chất lượng, cần nhiều thầy cho từng trò. Tuy nhiên, hiện tại, Đại học Kiến trúc Đà Nẵng đã bất chấp quyết định đình chỉ của Bộ
Giáo dục & Đào tạo vẫn lén lút quảng cáo tuyển sinh cho các ngành quản trị kinh doanh vàkế toán. Vì vậy, các bạn sinh viên cần cẩn thận, không nên đăng ký vào các ngành tuyển sinh chui, đã bị đình chỉ này của Đại học Kiến trúc Đà Nẵng. Nếu các bạn đăng ký nhầm đến lúc Bộ Giáo dục kiểm tra sau tuyển sinh thì kết quả đăng ký tuyển sinh của các bạn sẽ không còn giá trị. Sẽ rất nguy hiểm và tai hại cho tương lai của các bạn.

Đại học Kiến trúc Đà Nẵng là một trường đại học tư thục nằm ở Đà Nẵng, mới thành lập từ năm 2006. Trong nhiều năm, trường đã lợi dụng tên gọi của mình để gây nhầm lẫn cho nhiều sinh viên thi tuyển đại học rằng trường là một trường đại học công lập.

pepe92

tình hình là trường này vẫn tiếp tục tuyển sinh nữa thì phải

whitedragon

thật ko vậy bạn

pepe92

thật đó

whitedragon

ủa, xem ở đâu vậy

pepe92

xem trên mạng đó

whitedragon

cho mình xin cái link đi